Khai giảng lớp tiếng Đức trong chương trình "Chuyển đổi bằng điều dưỡng"
![Học viên chụp ảnh lưu niệm cùng thầy cô nhà trường và công ty Vicat](//x.onednn.com/img.thumb/jpg-730x400-0-74-cc/cdn/vmu/assets/images/vicat%2011.6.22.2.jpg)
Học viên chụp ảnh lưu niệm cùng thầy cô nhà trường và công ty Vicat
Chiều ngày 11/6, trong khuôn khổ các hoạt động của chương trình Ngày hội việc làm 2022 do trường ĐHYK Vinh tổ chức, đã diễn ra lễ khai giảng lớp tiếng Đức – một trong những điều khoản chính trong Dự án hợp tác giữa trường ĐHYK Vinh và công ty TNHH VICAT toàn cầu đã được thỏa thuận ký kết vào trung tuần tháng 4 vừa qua. Đây là hoạt động đào tạo miễn phí trình độ tiếng Đức A1.1 dành cho các đối tượng sinh viên có nhu cầu, mong muốn tìm kiếm cơ hội học tập và làm việc tại CHLB Đức thông qua chương trình "Chuyển đổi bằng điều dưỡng Đức". Tham dự buổi lễ, về phía trường ĐHYK Vinh có TS. Nguyễn Văn Tuấn – P. Hiệu trưởng, TS. Phan Quốc Hội – Trưởng phòng QLKH&HTQT, ThS Bùi Hồng Thu – P. Trưởng phòng Công tác Sinh viên; về phía công ty VICAT, có bà Nguyễn Thị Hương - giám đốc điều hành – cùng đội ngũ nhân sự, giáo viên trực tiếp đứng lớp giảng dạy tiếng Đức.
![](/cdn/vmu/Assets/Vicat 11_6_22_4_1.jpg)
Toàn cảnh buổi lễ
Khi tham gia chương trình này, các điều dưỡng viên sẽ được ký hợp đồng làm việc và đi làm ngay khi đặt sang Đức với mức lương từ 2.000 Euro/tháng (thu nhập trước thuế). Sau 1 năm vừa làm vừa học thêm để được công nhận là điều dưỡng đạt tiêu chuẩn quốc tế, các bạn sẽ có cơ hội làm việc lâu dài tại Đức hoặc nhiều nơi khác. Sau khi kết thúc thời gian đào tạo và chuyển đổi bằng, các học viên sẽ có cơ hội ký tiếp hợp đồng lao động trong thời gian ít nhất 03 năm tiếp theo với viện điều dưỡng làm việc ban đầu.
Phát biểu chia sẻ tại buổi lễ, P. Hiệu trưởng Nguyễn Văn Tuấn động viên khích lệ các em sinh viên hãy nỗ lực, quyết tâm nhiều hơn nữa trong quá trình tham gia lớp học, bởi bên cạnh yếu tố chuyên môn thì yếu tố ngôn ngữ là điều kiện tiên quyết hàng đầu giúp các em nhanh chóng hòa nhập và khẳng định mình trong môi trường làm việc mới nhiều cơ hội này.
![](/cdn/vmu/Assets/Vicat 11_6_22.jpg)
TS. Nguyễn Văn Tuấn - P. Hiệu trưởng - phát biểu tại buổi lễ
Với mong muốn trao gửi và đồng hành cùng các bạn sinh viên Điều dưỡng Y khoa Vinh hiện thực hóa cơ hội được học tập và sinh sống trong môi trường làm việc chuyên nghiệp, hiệu quả, thu nhập cao tại nước Đức; lãnh đạo nhà trường và công ty VICAT luôn sẵn sàng chủ động tạo mọi điều kiện cần thiết cũng như minh bạch thông tin để các em yên tâm phấn đấu theo đuổi lựa chọn.
![](/cdn/vmu/Assets/Vicat 11_6_22_1.jpg)
Giám đốc điều hành công ty VICAT Nguyễn Thị Hương chia sẻ cùng sinh viên
Hiện tại, sau gần 2 tháng đi vào thực hiện các điều khoản đã kí kết, đến nay chương trình đào tạo tiếng Đức miễn phí đã mở được 2 lớp đào tạo với tổng số học viên tham dự gần 50 sinh viên chuyên ngành Điều dưỡng đang theo học năm cuối tại trường ĐHYK Vinh.
![](/cdn/vmu/Assets/Vicat 11_6_22_3.jpg)
Giáo viên và sinh viên lóp tiếng Đức 2 giao lưu gặp gỡ
Thông tin chi tiết, đầy đủ về chương trình “Chuyển đổi bằng Điều dưỡng Đức”, vui lòng tham khảo tại đây:
- https://vicat.edu.vn/hoc-bong-chuyen-doi-bang-dieu-duong-do-nha-tuyen-dung-chlb-duc-tai-tro/
- https://vicat.edu.vn/dich-vu/chuyen-doi-bang-nghe-dieu-duong-duc
Tin khác
Nắm bắt và hiểu rõ tầm quan trọng của hoạt động cấp cứu ngoại viện được quy định tại điều 61 Luật Kh...
Chiều ngày 02/7, trường Đại học Y khoa Vinh đã tổ chức Hội nghị tổng kết năm học 2023 – 2024 và phươ...
Ngày 25/5, trường Đại học Y khoa Vinh đã tổ chức chương trình Ngày hội Việc làm 2024 với mong muốn d...
Thực hiện Kế hoạch đào tạo sau đại học năm 2024, vừa qua, trường Đại học Y khoa Vinh đã tổ chức lễ k...
Hưởng ứng chào mừng ngày Khoa Học Công Nghệ Việt Nam 18/5 (18/5/2013 – 18/5/2024), chiều ngày 17/5, ...
Với mong muốn lắng nghe tâm tư nguyện vọng và tiếp thu những ý kiến phản hồi của sinh viên các hệ ng...
Chiều ngày 13/4/2024, trong bầu không khí vui tươi, thân tình hữu nghị; trường Đại học Y khoa Vinh đ...
Chiều ngày 26/3, chương trình “Tuyển tình nguyện viên bảo vệ Động vật hoang dã” do trường Đại học Y ...
Chiều ngày 06/3, Trường Đại học Y khoa Vinh long trọng tổ chức Lễ công bố Quyết định số 316/QDD-UBND...
Sáng ngày 27/02/2024, trường Đại học Y khoa Vinh long trọng tổ chức lễ mít tinh kỷ niệm 69 năm ngày ...
Hòa chung trong mạch nguồn của con Rồng cháu Tiên vào dịp cận kề thời khắc thiêng liêng của đất trời...
Chiều nay (30/1/2024), trường Đại học Y khoa Vinh đã tổ chức chương trình “Tết Ấm Sinh viên – Xuân G...
Sáng nay, trường Đại học Y khoa Vinh vui mừng chào đón đoàn Y tế Xiêng Khoảng (CHDCND Lào) do ThS.BS...
Căn cứ các Quyết định kết nạp đảng ngày 29/12/2023 của Thành uỷ Vinh, được sự đồng ý của Đảng uỷ trư...